Valeuraph
- Bốn mùa - Mùa nào đệp nhất?

Trong bốn mùa, xuân, hạ, thu, dông; mùa nào đệp nhất? Tại sao?

May 7, 2014 12:44 AM
Comments · 32
1

I really hate summer in HaNoi, it's extremely hot.

May 18, 2014
1

Thật đáng vui mà cũng đáng buồn. Đối với mình, Việt Nam hay thành phố Hồ Chí Minh chỉ có 2 mùa: mưa và nắng. Bây giờ là tháng 5, đã bắt đầu mùa mưa từ 1 tháng trước nhưng trời vẫn nóng như đổ lửa. Thật lòng thì mình thích nhất là thời gian giao mùa giữa 2 mùa này, từ tháng 1 đến tháng 4 hay còn là mùa xuân. Mùa này có nắng ấm, thỉnh thoảng chút mùa phùng, làm con người muốn hoạt động và lười biếng cùng một lúc.

^^!

May 16, 2014
1

*facepalm* xin lỗi **
hahaha I should really double check -_-# 

May 7, 2014
1

đẹp*** 
xin lõi 

May 7, 2014
Mình sống ở miền nam nên thực sự chỉ biết có mỗi hai mùa là mùa mưa và mùa nắng. Cảm nhận của mình khi sống ở Sài Gòn về hai mùa này đúng như mấy bình luận mình đọc được trên facebook là thực ra đó là mùa nóng và mùa nóng hơn nữa :)). Mùa nắng không bói ra được một hột mưa còn mùa mưa thì mưa mỗi ngày, mưa ngập nhà ngập phố, thế mà vẫn nóng >-<. Tuy nói thế nhưng mình rất yêu Việt Nam nhất là miền nam nơi mình sinh ra và lớn lên. Giờ này khi đang sống và làm việc tại phương xa mình vẫn nhớ về những kỷ niệm vui buồn khi còn ở quê hương, đương nhiên có nhiều chuyện dở khóc dở cười gắn với các mùa như mình đã kể ở trên, nhưng bạn biết đấy, mình yêu cả nhưng điều tưởng chừng như phiền phức đó, ai bảo đó là quê hương của mình chứ, nên vẫn hướng về thôi. Câu hỏi của bạn khiến mình bỗng thấy nhớ nhà nên viết hơi dài và lan man, xin lỗi nhiều nhé, à bạn nói tiếng Việt tốt lắm, cố gắng lên nhé.
March 19, 2017
Show more
Valeuraph
Language Skills
Chinese (Mandarin), English, Filipino (Tagalog), French, Haitian Creole, Italian, Japanese, Korean, Persian (Farsi), Portuguese, Spanish, Vietnamese
Learning Language
Chinese (Mandarin), Filipino (Tagalog), Haitian Creole, Italian, Japanese, Korean, Persian (Farsi), Portuguese, Spanish, Vietnamese